Cập nhật 03/09/2015 15:30:58 (GMT+7)
 
 
Muốn nhập khẩu vào Hà Nội tôi phải làm thế nào?

Muốn nhập khẩu vào Hà Nội tôi phải làm thế nào?

05:00 | 30/08/2015

Cách đây một năm tôi mua một căn hộ chung cư ở quận Cầu Giấy – Hà Nội, đến đầu quý IV/2015 thì được bàn giao nhà. ôi có đủ tiêu chuẩn để nhập khẩu vào nội thành (quận Cầu Giấy) không?

Vợ ngoại tình xử "hàng xóm" thế nào

Vợ ngoại tình xử "hàng xóm" thế nào

05:00 | 29/08/2015

Tôi theo dõi và bắt quả tang vợ ngoại tình với một người đàn ông có vợ. Tôi thật sự sốc và muốn đạp đổ tất cả. Vợ tôi đã ăn năn hối cải và xin tôi rộng lòng tha thứ.

Báo VietNamNet chờ đợi ý kiến chính thức của UBND TP Hà Nội

Báo VietNamNet chờ đợi ý kiến chính thức của UBND TP Hà Nội

05:00 | 29/08/2015

Cuối tháng 8/2015,  Báo VietNamNet tiếp tục nhận được nhiều đơn thư của Bạn đọc và phúc đáp của các cơ quan.

Nhà đầu tư nước ngoài kinh doanh BĐS được và không được?

Nhà đầu tư nước ngoài kinh doanh BĐS được và không được?

05:00 | 28/08/2015

 Theo Điều 11 Luật Kinh doanh bất động sản 2014, loại hình kinh doanh bất động sản mà người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được phép hoặc không được phép kinh doanh.

Khiến bạn gái 16 tuổi có thai, cháu tôi sẽ bị xử lí thế nào?

Khiến bạn gái 16 tuổi có thai, cháu tôi sẽ bị xử lí thế nào?

05:00 | 28/08/2015

Tôi có một đứa cháu trai sinh ngày 19/6/1998, mẹ mất sớm, cha đã tái hôn, phía bên ngoại nuôi cho đến giờ...

Đã một lần li hôn, mẹ tôi lại muốn kết hôn với người nước ngoài

Đã một lần li hôn, mẹ tôi lại muốn kết hôn với người nước ngoài

05:00 | 27/08/2015

Mẹ tôi sang Hàn Quốc theo con đường kết hôn nhưng vì lí do bạo lực nên đã li hôn, thủ tục giấy tờ bên đó đã xong. Hiện tại mẹ tôi có quen một người Hàn khác và muốn kết hôn với người đó...

Con của tôi nhưng khai sinh lại là con... chị gái?

Con của tôi nhưng khai sinh lại là con... chị gái?

05:00 | 26/08/2015

Do vợ chồng tôi chưa đăng ký kết hôn nên ông nội của bé đã tự ý lấy giấy chứng sinh của tôi (lúc đó tôi đang nằm viện nên không biết gì) đi đăng ký khai sinh cho con tôi theo tên vợ chồng chị gái của chồng tôi.

16 tuổi vẫn đang ở nhà thuê thì khai sinh thế nào?

16 tuổi vẫn đang ở nhà thuê thì khai sinh thế nào?

05:00 | 25/08/2015

Em có một em gái cùng mẹ khác cha năm nay đã 16 tuổi nhưng chưa được làm giấy khai sinh (chưa được đi học bao giờ) do gia đình bên nội không nhận, mẹ chúng em đã đi lao động bên nước ngoài sau khi sinh em gái em...

Chuyển quyền sử dụng đất khi không có di chúc?

Chuyển quyền sử dụng đất khi không có di chúc?

05:00 | 23/08/2015

Chị gái tôi kết hôn năm 2010, Năm 2013 anh rể tôi mất không để lại di chúc. Bây giờ chị gái tôi muốn chuyển nhượng quyền sử dụng đất đó sang cho chị có được không?

Bị phạt một nơi, nộp phạt một nơi có được không?

Bị phạt một nơi, nộp phạt một nơi có được không?

05:00 | 22/08/2015

Vì nơi ở hiện tại (Hồ Chí Minh) cách quá xa nên chưa thể lên nộp phạt nhận lại giấy tờ... tôi có thể nộp phạt tại Hồ Chí Minh và nhận lại giấy tờ qua bưu điện thay vì phải lên tận nơi nộp phạt được không?

“Xóm liều” trong Thành phố (3)

“Xóm liều” trong Thành phố (3)

05:00 | 22/08/2015

Một vài hộ dân “liều” xây dựng trái phép tạo thành những ngôi nhà thò thụt, lồi lõm; cùng với những căn nhà thấp lè tè…, tất cả tạo thành một bức tranh đô thị không thể đặt tên...

Yêu nhau rồi mới phát hiện… có họ hàng xa

Yêu nhau rồi mới phát hiện… có họ hàng xa

09:28 | 21/08/2015

Quan hệ giữa tôi và em như sau: bà ngoại của tôi và ông ngoại của em là hai anh em ruột (cùng là con của cụ tôi). Luật sư cho tôi hỏi như vậy pháp luật có cho phép chúng tôi có được phép đến với nhau không? 

Tách khẩu, nhập khẩu khi chưa làm thủ tục ly hôn

Tách khẩu, nhập khẩu khi chưa làm thủ tục ly hôn

05:00 | 20/08/2015

Hiện tại tụi em đang ly thân, em muốn tách khẩu 2 mẹ con về nhà mẹ đẻ để cho bé nhập khẩu thuận tiện việc học sau này nhưng chồng em nói khi nào ly hôn mới được tách khẩu.

Kỳ vọng khu đô thị kiểu mẫu đầu tiên và sự thật đắng lòng(1)

Kỳ vọng khu đô thị kiểu mẫu đầu tiên và sự thật đắng lòng(1)

05:00 | 20/08/2015

Với tầm nhìn xa hàng chục năm và sức trẻ cũng như quyết tâm ở độ tuổi 30 của chủ một doanh nghiệp tư nhân, mô hình khu đô thị kiểu mẫu tưởng chừng như có thể được gây dựng thành công...

Chưa có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất liệu có thể giữ đất?

Chưa có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất liệu có thể giữ đất?

05:00 | 19/08/2015

Tôi được ông nội tặng cho mảnh đất của ông đã có giấy tờ nguồn gốc đất, được UBND xã chứng thực nhưng tôi chưa đăng ký sang tên quyền sử dụng đất mang tên tôi.

 
 
 
 
 

© 1997-2015 Báo VietNamNet. All rights reserved.

Liên hệ Tòa soạn - Nhận tin RSS

® Chỉ được phát hành lại thông tin từ website này khi có sự đồng ý bằng văn bản của báo VietNamNet.

Đơn vị quảng cáo: Công ty cổ phần truyền thông VietNamNet

-     Hà Nội. Tel: 04 3772 7988 - Hotline: 0919 405 885
      Email: vietnamnetjsc.hn@vietnamnet.vn

-     Tp.HCM. Tel: 08 3930 9885 - Hotline: 0919 435 885
      Email: vietnamnetjsc.hcm@vietnamnet.vn

VietNamNet