Hà Nội

TP. Hà Nội - Cập nhật tin tức, hình ảnh, video, con người, sự kiện nóng nhất xung quanh Hà Nội được bạn đọc quan tâm nhất trên Vietnamnet.

Mẹ già 82 tuổi ở Hà Nội bị con gái hành hạ nhiều lần đến khủng hoảng tinh thần

Bị con gái nhiều lần đánh đập khiến người mẹ bất hạnh bước sang tuổi 82 đau đớn về thể xác, luôn sống trong tâm trạng lo lắng, sợ hãi, khủng hoảng về tinh thần trong một thời gian dài…

Hà Nội thí điểm khung năng lực trí tuệ cảm xúc cho học sinh tại 9 trường

Ngày 26/8, Sở GD-ĐT Hà Nội phối hợp với Trường Khoa học Giáo dục thuộc Trường ĐH Sư phạm Hà Nội tổ chức hội nghị tập huấn triển khai Khung năng lực trí tuệ cảm xúc (EQ) cho học sinh Thủ đô năm 2026.

Taxi bất ngờ dừng giữa 'chốt' CSGT ở Hà Nội, đại úy công an hành động khẩn

Đang thực hiện nhiệm vụ trên đường Khuất Duy Tiến, Đại úy Trịnh Quốc Tuấn (cán bộ Đội CSGT đường bộ số 7, Phòng CSGT Công an TP Hà Nội) bất ngờ nhận được lời đề nghị từ người đàn ông trên xe taxi.

Hà Nội khánh thành đường Vành đai 1, khởi công 2 dự án đường sắt dịp Quốc khánh

Hà Nội dự kiến khánh thành, thông xe kỹ thuật 11 dự án và khởi công 5 dự án trong dịp Quốc khánh 2/9, tập trung vào giao thông, chống ngập, đường sắt và phát triển đô thị.

Hà Nội tạm cấm nhiều tuyến đường phục vụ chung kết ASEAN Cup Việt Nam - Thái Lan

Công an TP Hà Nội vừa thông báo phương án phân luồng giao thông và tổ chức hướng đi cho các phương tiện nhằm phục vụ trận chung kết lượt về Giải bóng đá Vô địch Đông Nam Á (ASEAN Cup 2026) giữa đội tuyển Việt Nam và Thái Lan.

Dịp nghỉ lễ 2/9, cửa ngõ Hà Nội ùn tắc tài xế đi theo đường nào?

Cục CSGT (Bộ Công an) hướng dẫn những tuyến đường tránh khi xảy ra ùn tắc tại cửa ngõ ra vào Hà Nội trong dịp nghỉ lễ 2/9.

Doanh nghiệp Thủ đô hành động vì mục tiêu tăng trưởng bền vững hai con số

Sáng 25/8, Văn phòng UBND TP Hà Nội phối hợp với Hiệp hội Doanh nghiệp nhỏ và vừa TP Hà Nội (Hanoisme) tổ chức tọa đàm “Doanh nghiệp Thủ đô hành động vì mục tiêu tăng trưởng bền vững hai con số”.

Ô tô gắn 2 biển số khác nhau chạy trên đường ở Hà Nội

Đội CSGT đường bộ số 3 (Phòng CSGT Công an Hà Nội) lập biên bản xử phạt tài xế T. do gắn 2 biển số lên ô tô rồi tham gia giao thông tại Hà Nội.

Hà Nội tính 'xoá' ngập úng bằng hồ điều hòa, bể ngầm trữ nước mưa

Hà Nội đặt mục tiêu xóa bỏ tình trạng ngập úng bằng hệ thống hồ điều hòa, bể ngầm trữ nước mưa, đồng thời tách và xử lý triệt để nước thải.

Hà Nội yêu cầu tổng rà soát, xử lý dứt điểm chung cư chậm cấp 'sổ hồng'

Nhiều dự án chung cư chậm cấp giấy chứng nhận sẽ được Hà Nội rà soát, lập phương án xử lý cụ thể nhằm bảo đảm quyền lợi người dân.

Hà Nội mưa lớn, nhiều ‘điểm đen’ không còn ngập kéo dài

Mưa lớn liên tục do ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới và bão số 4, nhiều khu vực từng là “điểm đen” úng ngập ở Hà Nội ghi nhận tình trạng tiêu thoát nước được cải thiện.

Tạm giữ người đàn ông đánh người đi đường ở Hà Nội

Nguyễn Khắc Tú ép đầu xe máy của người đi đường sau mâu thuẫn, rồi dùng tay đấm hai cái vào đầu nạn nhân.

Lời khai của ‘Cô giáo Hương’ khi quảng bá Loramen của Phú Lê

Nguyễn Thị Hương thừa nhận không biết công dụng thực tế của Loramen nhưng vẫn tham gia quảng bá, bán sản phẩm vì lợi nhuận. Hương khai thường quay video, chụp ảnh cùng Phú Lê, Huấn Hoa Hồng rồi đăng tải lên mạng xã hội để thu hút khách hàng.

Hà Nội có 220 điểm ngập, hệ thống thoát nước mới đáp ứng 20%

Hà Nội từng ghi nhận 220 điểm ngập, có nơi nước sâu 70cm, kéo dài 3-5 ngày. Trao đổi với VietNamNet, Phó giám đốc Sở Xây dựng Trương Hải Long chỉ ra những điểm yếu của hệ thống thoát nước và các giải pháp nhằm xử lý tình trạng ngập từ gốc.

Vì sao TikToker Phạm Tuấn bị khởi tố?

Phạm Tuấn cùng 9 đối tượng sản xuất video bạo lực bị khởi tố, bắt tạm giam. Trong quá trình mở rộng điều tra, lực lượng chức năng phát hiện Phạm Tuấn đang chuẩn bị phim tung hô Khá Bảnh trở về.

'Cô giáo Hương' và chồng bị khởi tố

Ngày 22/8, đại diện Công an TP Hà Nội cho biết Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an TP Hà Nội đã khởi tố Nguyễn Thị Hương, biệt danh “Cô giáo Hương”, và chồng là Vũ Hải Long về tội “Lừa dối khách hàng”.

Công an Hà Nội triệt phá đường dây vận chuyển trái phép hơn 51 triệu USD qua biên giới

Công an Hà Nội triệt phá đường dây chuyển tiền trái phép xuyên biên giới hơn 51 triệu USD, núp bóng giao dịch chip điện tử qua hàng loạt công ty “bình phong”.

Giám đốc Công an Hà Nội được đề nghị xét tặng 'Công dân Thủ đô ưu tú'

Trung tướng Nguyễn Thanh Tùng - Giám đốc Công an Hà Nội cùng HLV Mai Đức Chung và 8 cá nhân được đề nghị xét tặng danh hiệu “Công dân Thủ đô ưu tú” năm 2026.

Hà Nội bắn pháo hoa tại 5 điểm tối Quốc khánh 2/9

Hà Nội sẽ bắn pháo hoa trong 15 phút tại 5 địa điểm vào tối 2/9, đồng thời tổ chức nhiều chương trình nghệ thuật, triển lãm và hoạt động trải nghiệm phục vụ người dân, du khách.

Hà Nội: Máy bay không quân chở 7.104 mẫu sinh phẩm hài cốt liệt sĩ hạ cánh sân bay Gia Lâm

7.104 mẫu sinh phẩm hài cốt liệt sĩ đã được máy bay vận tải CASA-295 của lực lượng không quân vận chuyển từ sân bay Tân Sơn Nhất (TPHCM) tới sân bay quân sự Gia Lâm (Hà Nội).