hiệu trưởng

Tin tức mới nhất về hiệu trưởng

TPHCM giảm 702 trường, 2.462 cán bộ quản lý chuyển sang làm giáo viên

Sau sắp xếp mạng lưới giáo dục công lập, TPHCM giảm 702 cơ sở giáo dục và 2.745 vị trí cán bộ quản lý. Trong đó, 2.462 cán bộ quản lý được chuyển sang làm giáo viên theo đúng chuyên môn đào tạo, phù hợp với cấp học.

Một trường ở TPHCM xếp lại thời khóa biểu, dạy chính khóa từ thứ Hai đến thứ Năm

Ông Đỗ Đình Đảo, Hiệu trưởng Trường THPT Nguyễn Hữu Thọ (TPHCM), cho biết trường dự kiến bố trí chương trình chính khóa từ thứ Hai đến thứ Năm, mỗi ngày 7 tiết, gồm 4 tiết buổi sáng và 3 tiết buổi chiều.

Vụ hiệu trưởng xin không nhận chức: Trải lòng của tân hiệu trưởng

Sau khi được điều động làm Hiệu trưởng Trường Tiểu học - THCS Đức Đồng (Hà Tĩnh), ông Trịnh Hồng Mạnh cho biết, bản thân cảm thấy rất vui khi trở lại môi trường giáo dục và mong muốn xây dựng tập thể đoàn kết.

Vụ hiệu trưởng xin không nhận chức: Điều động Trưởng phòng VH-XH làm hiệu trưởng

UBND xã Đức Đồng (Hà Tĩnh) vừa có quyết định tiếp nhận viên chức và bổ nhiệm ông Trịnh Hồng Mạnh, Trưởng phòng Văn hóa - Xã hội xã Đức Thọ giữ chức Hiệu trưởng Trường TH-THCS xã Đức Đồng.

PGS.TS Lê Tuấn Anh làm Hiệu trưởng Trường ĐH Thủ Dầu Một

PGS.TS Lê Tuấn Anh, 52 tuổi, Bí thư Đảng ủy Trường ĐH Thủ Dầu Một, được bổ nhiệm làm Hiệu trưởng nhà trường, thời hạn giữ chức vụ 5 năm.

Tiến sĩ Nguyễn Quốc Chính làm Hiệu trưởng Trường ĐH Quốc tế

Tiến sĩ Nguyễn Quốc Chính, 56 tuổi, giữ chức Hiệu trưởng Trường ĐH Quốc tế - ĐH Quốc gia TPHCM.

Hiệu trưởng dôi dư khi sáp nhập trường học được hưởng chính sách nào?

Viên chức lãnh đạo, quản lý tại các trường học chịu tác động trực tiếp của việc sắp xếp, sáp nhập cơ sở giáo dục được xác định đối tượng và giải quyết chính sách theo quy định riêng của Chính phủ.

Hà Nội chuyển 1.710 hiệu trưởng, hiệu phó làm giáo viên

Sau thực hiện sắp xếp trường học, Hà Nội đã chuyển 1.710 hiệu trưởng, hiệu phó sang làm giáo viên trực tiếp giảng dạy.

Hiệu trưởng TPHCM cho học sinh đi dép khi mưa, không trừ điểm rèn luyện

Sau trận mưa kéo dài gây ngập nhiều khu vực ở TPHCM, Hiệu trưởng Trường THPT Nguyễn Hữu Thọ cho phép học sinh đi dép hoặc giày khác đến trường nếu giày dép bị ướt, không bị trừ điểm rèn luyện.

Diễn biến mới vụ thầy giáo xin không nhận chức hiệu trưởng sau sáp nhập trường

Sở GD-ĐT Hà Tĩnh thống nhất chủ trương để UBND xã Đức Đồng xem xét tiếp nhận ông Trịnh Hồng Mạnh, Trưởng phòng Văn hóa - Xã hội xã Đức Thọ, làm Hiệu trưởng Trường Tiểu học - THCS Đức Đồng.

Bộ GD-ĐT dự kiến chế độ phụ cấp chức vụ với cán bộ quản lý trường sau sáp nhập

Bộ GD-ĐT vừa công bố dự thảo Nghị định quy định chế độ phụ cấp chức vụ đối với cán bộ quản lý cơ sở giáo dục để lấy ý kiến.

Hiệu trưởng ở TPHCM khuyên phụ huynh cho con nghỉ học nếu trời mưa quá to

Trước dự báo TPHCM có mưa lớn diện rộng trong những ngày tới, Hiệu trưởng Trường THPT Bùi Thị Xuân khuyên phụ huynh chủ động cho học sinh nghỉ học nếu việc đến trường không bảo đảm an toàn.

Hàng chục giáo viên bật khóc trong ngày chia tay hiệu trưởng gắn bó 14 năm

Sau 14 năm giữ cương vị Hiệu trưởng Trường THPT Cẩm Bình, ông Nguyễn Văn Quang được điều động, luân chuyển giữ chức Hiệu trưởng Trường THPT Cẩm Xuyên. Ngày chia tay ông, nhiều cán bộ, giáo viên, nhân viên trường cũ bật khóc.

Quyền và trách nhiệm của hiệu trưởng, phó hiệu trưởng sau sắp xếp trường học

Sau sắp xếp trường học, Bộ GD-ĐT cũng hướng dẫn việc tổ chức quản lý, điều hành đối với các vị trí hiệu trưởng, phó hiệu trưởng.

Hiệu trưởng ở TPHCM lên tiếng về thông tin kêu gọi đóng góp gần 1 tỷ đồng

Hiệu trưởng Trường THPT Tam Phú (TPHCM) lên tiếng về thông tin nhà trường kêu gọi phụ huynh đóng góp gần 1 tỷ đồng đầu năm học 2026-2027. Theo nhà trường, kế hoạch vận động tài trợ có tổng dự toán hơn 701 triệu đồng, đã được Sở GD-ĐT TPHCM phê duyệt.

Bộ Nội vụ nói rõ việc tinh giản hiệu trưởng, phó hiệu trưởng khi sáp nhập trường

Bộ Nội vụ vừa hướng dẫn UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, giải quyết chính sách đối với viên chức lãnh đạo, quản lý tại các cơ sở giáo dục khi thực hiện sắp xếp.

Hiệu trưởng ở Hà Tĩnh có chấm điểm cao nhất bất ngờ xin làm hiệu phó

Ông Nguyễn Văn Lợi, Hiệu trưởng Trường Tiểu học Đại Đồng (Hà Tĩnh) được chấm điểm cao nhất trong số những nhân sự được xem xét và lựa chọn làm hiệu trưởng trường mới sau sáp nhập. Tuy nhiên, ông bất ngờ có đơn xin không nhận vị trí này.

Chủ tịch tỉnh viết thư gửi 11 hiệu trưởng, đề nghị một việc từ năm học đầu tiên

Trong thư gửi hiệu trưởng 11 trường phổ thông dân tộc nội trú liên cấp, Chủ tịch UBND tỉnh Cao Bằng Lê Hải Hòa đề nghị dạy học sinh từ việc gấp chăn, nhặt rác, giữ nhà vệ sinh sạch đến tiết kiệm điện, nước.

Chưa thống nhất phương án nhân sự, trường học ở Hà Tĩnh chưa có hiệu trưởng

Sau sáp nhập, Trường Tiểu học - THCS Đức Đồng (Hà Tĩnh) chưa thống nhất được phương án nhân sự hiệu trưởng. Trước mắt, ông Nguyễn Văn Lợi, nguyên Hiệu trưởng Trường Tiểu học Đại Đồng, được giao phụ trách, điều hành nhà trường.

Nữ hiệu trưởng xin thôi chức để trở lại đứng lớp và trải lòng về lý do

Sau 30 năm công tác, trong đó hơn 11 năm làm hiệu trưởng, cô Đinh Thị Thanh Nhàn chủ động xin thôi chức để trở lại làm giáo viên khi Điện Biên sắp xếp lại mạng lưới trường học.