Nhà Vua Thái Lan

Tin tức mới nhất về Nhà Vua Thái Lan

Ba dấu mốc hội tụ trong chuyến thăm lịch sử của Nhà Vua Thái Lan và Hoàng hậu

Nhà Vua Thái Lan Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu kết thúc tốt đẹp chuyến thăm cấp nhà nước đến Việt Nam. Chuyến thăm diễn ra trong bối cảnh đặc biệt của quan hệ hai nước.

Nhà vua Thái Lan và Hoàng hậu dự lớp học tiếng Thái cùng sinh viên Việt Nam

Chiều 16/9, trong khuôn khổ chuyến thăm cấp Nhà nước đến Việt Nam, Nhà vua Thái Lan Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu Suthida đã đến thăm Trường Đại học Hà Nội, gặp gỡ lãnh đạo, giảng viên, cán bộ, nhân viên và sinh viên.

Nhà Vua Thái Lan và Hoàng hậu lễ Phật tại chùa Quán Sứ

Trong khuôn khổ chuyến thăm cấp nhà nước tới Việt Nam, Nhà Vua Thái Lan Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu Suthida sáng nay đến thăm chùa Quán Sứ, Hà Nội.

Tổng Bí thư, Chủ tịch nước chủ trì chiêu đãi Nhà Vua Thái Lan và Hoàng hậu

Tối 15/9, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và phu nhân đã chủ trì chiêu đãi trọng thể Nhà Vua Thái Lan Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu cùng đoàn đại biểu Hoàng gia Thái Lan.

Nhà Vua Thái Lan ấn tượng về sự phát triển toàn diện của Việt Nam

Gặp các lãnh đạo Việt Nam, Nhà Vua Thái Lan chia sẻ ấn tượng về sự phát triển toàn diện của Việt Nam trong những năm qua; đánh giá cao sự phát triển quan hệ hai nước.

Việt Nam bắn đại bác chào đón Nhà Vua Thái Lan và Hoàng hậu

Sáng 15/9, tại Nhà Quốc hội, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và phu nhân Ngô Phương Ly chủ trì lễ đón Nhà Vua Thái Lan Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu Suthida thăm cấp nhà nước tới Việt Nam.

Nhà Vua Thái Lan và Hoàng hậu tự lái chuyên cơ thăm Việt Nam

Chiều 14/9, chuyên cơ chở Nhà Vua Thái Lan Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu Suthida đã đến sân bay quốc tế Nội Bài (Hà Nội).

Nhà Vua Thái Lan và Hoàng hậu lần đầu thăm Việt Nam

Bộ Ngoại giao vừa cho biết, nhận lời mời của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và phu nhân, Nhà Vua Thái Lan Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu sẽ thăm cấp Nhà nước tới Việt Nam.

Tổng Bí thư, Chủ tịch nước và phu nhân gặp Nhà Vua và Hoàng hậu Thái Lan

Chiều 28/5, tại Hoàng cung Thái Lan, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Việt Nam Tô Lâm và phu nhân Ngô Phương Ly đã hội kiến Nhà Vua Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu Thái Lan.

Việt Nam mong nâng cấp quan hệ với Thái Lan lên Đối tác Chiến lược toàn diện

Việt Nam luôn coi trọng tăng cường hơn nữa Quan hệ Đối tác Chiến lược tăng cường với Thái Lan và mong muốn hai nước sớm nâng cấp quan hệ lên Đối tác Chiến lược toàn diện.

Gặp Chủ tịch nước, Nhà Vua Thái Lan chúc mừng thành tựu của Việt Nam

Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc và phu nhân đã hội kiến Nhà Vua Maha Vajiralongkorn và Hoàng hậu Thái Lan.

Hình ảnh Hoàng quý phi Thái mặc quân phục, áo croptop gây bão mạng

Văn phòng Hoàng gia Thái mới công bố những hình ảnh hiếm của Hoàng quý phi được nhà vua sắc phong hồi tháng 7. Trang mạng của văn phòng sau đó sập vì có quá nhiều người truy cập.

Thủ tướng viếng Nhà vua Thái Lan

Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc cùng đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam đặt vòng hoa viếng Nhà vua Thái Lan và ghi sổ tang.

Ngừng mọi hoạt động bóng đá, Thái Lan bỏ luôn AFF Cup 2016?

LĐBĐ Thái Lan (FAT) quyết định ngừng mọi hoạt động bóng đá do họ tổ chức để tưởng nhớ Quốc vương Bhumibol Adulyadej, vì vậy, việc Thái Lan có tiếp tục bảo vệ ngôi vô địch Đông Nam Á tại AFF Cup 2016 đang bỏ ngỏ

Lãnh đạo Việt Nam chia buồn sâu sắc khi Vua Thái Lan qua đời

Chủ tịch nước, Thủ tướng và Chủ tịch Quốc hội đã gửi điện chia buồn tới Hoàng hậu và nhân dân Thái Lan.