La Liga

Tin tức mới nhất về La Liga

Raphinha chói sáng, Barca mở màn La Liga bằng chiến thắng 5 sao

Barca mở màn La Liga 2026/27 với uy thế tuyệt đối khi thắng chủ nhà Elche 5-0, với cú đúp của Raphinha và Fermin Lopez.

Nhận định bóng đá Elche vs Barca: Sức mạnh nhà vô địch

Nhận định bóng đá Elche vs Barca: Rodri chưa đá, nhưng Barca đủ mạnh để lấy 3 điểm trong trận vòng 2 La Liga 2026/27 với Elche.

Cầu thủ vô danh cứu Real Madrid của Mourinho ở phút 90

“Chú vịt xấu xí” Carlos Espi cứu màn ra mắt chính thức của Jose Mourinho trong trận mở màn kỷ nguyên mới với Real Madrid.

Lịch thi đấu bóng đá La Liga 2026/27 mới nhất

Lịch thi đấu La Liga 2026/27 - Cung cấp lịch thi đấu giải vô địch quốc gia Tây Ban Nha 2026/27 liên tục và nhanh nhất tại báo VietNamNet.

Mourinho tiết lộ mâu thuẫn Casillas và chia tay Real Madrid

Jose Mourinho tiết lộ những mâu thuẫn với Iker Casillas, cũng như việc chia tay Real Madrid 13 năm trước vì ông và cầu thủ chán ngấy nhau.

Ferran Torres gây sức ép đòi tăng lương, Barca quyết định bất ngờ

Barca bất ngờ với những phát ngôn mới nhất về tương lai của Ferran Torres, nhưng quyết không nhượng bộ, thậm chí sẵn sàng bán anh cho PSG.

Chuyển nhượng mùa hè: Sức mạnh không giới hạn của Premier League

Tiền vô hạn của Premier League làm ngập thị trường chuyển nhượng mùa hè 2026, với 1,8 tỷ euro đã được bỏ ra cho các hợp đồng lớn.

Real Madrid tái thiết mạnh mẽ: Perez chiều Mourinho hết mình

Không như Ancelotti hay Xabi Alonso, Florentino Perez chiều Jose Mourinho hết mình trong quá trình chuyển nhượng để tái thiết Real Madrid.

Mourinho đưa ra danh sách 6 cầu thủ phải rời Real Madrid

Mourinho sẵn sàng cho sự trở lại Real Madrid, đưa Chủ tịch Florentino Perez danh sách sơ bộ 6 cầu thủ bị loại khỏi đội hình của ông ở Bernabeu.

Mbappe nhận thông điệp gắt từ Real Madrid, hoặc thay đổi hoặc ra đi

Chủ tịch Florentino Perez chuẩn bị có cuộc gặp trực tiếp với Kylian Mbappe, yêu cầu sự thay đổi, bởi không ai lớn hơn Real Madrid.

Mourinho sẽ ký 3 năm với Real Madrid, nói gì Mbappe 'var' Arbeloa

HLV Jose Mourinho được loan tin sẽ ký hợp đồng 3 năm với Real Madrid. Ông cũng được hỏi về mâu thuẫn giữa Mbappe và Arbeloa.

Real Madrid thêm hỗn loạn: Mbappe cãi nhau gay gắt với HLV Arbeloa

Real Madrid tiếp tục nổ tung khi Kylian Mbappe công khai chỉ trích Alvaro Arbeloa sau trận Oviedo: “Ông ta nói tôi chỉ là tiền đạo thứ 4”.

Mourinho trở lại Real Madrid: 2 yêu cầu đặc biệt với ‘bố già’ Perez

Jose Mourinho đang trên đường trở lại dẫn Real Madrid, trong đó ông có hai yêu cầu đặc biệt dành cho Chủ tịch Florentino Perez.

Barca trên đỉnh La Liga: Hansi Flick với đôi mắt Johan Cruyff

Với đôi mắt Johan Cruyff, Hansi Flick giúp Barca tìm lại lòng tự tôn và bản sắc, để giành chức vô địch La Liga lần thứ 2 liên tiếp.

Barca vô địch La Liga: Đứng trên đống đổ nát Real Madrid

Chỉ cần 18 phút để Barca thắng Siêu kinh điển trước một Real Madrid rệu rã, qua đó vô địch La Liga lần thứ hai liên tiếp cùng Hansi Flick.

Barca kiếm bộn tiền với danh hiệu La Liga thứ 2 liên tiếp

Chức vô địch La Liga giúp Barca kiếm 100 triệu euro tiền bản quyền truyền hình, các khoản thu khác và tiền thưởng tham dự Champions League.

Hansi Flick cảm động Barca vô địch La Liga giữa nỗi đau mất cha

HLV Hansi Flick phát biểu đầy cảm động khi Barca thắng Real Madrid 2-0 để vô địch La Liga 2025/26, vài giờ sau khi cha ông qua đời.

Nhận định bóng đá Barca vs Real Madrid: Thắng để vô địch

Nhận định bóng đá Barca vs Real Madrid: Nội bộ bất ổn, lực lượng mỏng, nhiều khả năng Siêu kinh điển là kịch bản Real Madrid nhìn Barca vô địch.

Real Madrid căng thẳng: Chia phe nhóm và bất mãn Mbappe

Real Madrid sống trong những tuần căng thẳng, khi nhóm cầu thủ Tây Ban Nha bức xúc, đồng thời bất mãn Kylian Mbappe vì cách xử lý chấn thương.

Mbappe tung tăng du hí với bạn gái khiến Real Madrid nóng mắt

Mbappe khiến Real Madrid nóng mắt khi tung tăng du hí với bạn gái là diễn viên nổi tiếng, từ Pháp sang Italia, trong lúc đáng ra phải tập trung hồi phục chấn thương.